4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA MAENEO YA KUSINI MWA
MKOA WA MOROGORO
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika maeneo ya kusini mwa mkoa wa Morogoro na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Kielelezo Mvua (mm)
I Tuu ya wastani hadi wastani T ]1,172-1,226
] Utabiri ulitolewa tarehe 24/8/2023 1,227 -1,280

I 1,281 - 1,334

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa maeneo ya kusini mwa mkoa wa Morogoro. (b)
Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za maeneo ya kusini mwa mkoa wa
Morogoro. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya
mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

() Kwa ujumla mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo ya kusini mwa mkoa wa Morogoro.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku 10 au zaidi hususan katika mwezi Februari, 2024.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya kusini mwa mkoa wa Morogoro.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za
wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA KILOMBERO
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kilombero.

Mkoa wa Morogoro

Wilaya ya Kilombero

Kielelezo

[ wastani hadi juu ya wastani
I Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Kilombero, Morogoro.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo ya mashariki mwa wilaya ya Kilombero na juu ya
wastani hadi wastani katika maeneo yaliyosalia ya wilaya.
Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Kilombero

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya mashariki mwa wilaya
ya Kilombero na juu ya wastani hadi wastani katika maeneo
yaliyosalia ya wilaya. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kilombero ni milimita 1170
hadi 1330.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,
2023 na Januari, 2024,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA MALINY]I
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Malinyi.

Mkoa wa Morogoro

Wilaya ya Malinyi

Kielelezo

Bl Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Malinyi, Morogoro.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Malinyi.

Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Malinyi

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Malinyi ni milimita 1220 hadi
1330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,
2023 na Januari, 2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

()

(ii)

(i)

Matokeo
Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA ULANGA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ulanga.

Dondoo muhimu

Mioawa Moragore () Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo ya magharibi mwa wilaya ya Ulanga na wastani

Viieaga Diangs hadi juu ya wastani katika maeneo ya mashariki mwa

}N\ wilaya.
30 (i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
45
25 2023.
Kielelezo (i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
[ Wastani hadi juu ya wastani Aprili, 2024.

Il Juu ya wastani hadi wastani
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa kupalilia nakutumia pembejeo husika kwa wakati na

wilaya ya Ulanga, Morogoro. kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Ulanga Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023 ()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. kujitokeza,

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya | (i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi wastani katika maeneo ya magharibi mwa wilaya ya vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
Ulanga na wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya mashariki miundombinu ya kilimo.
mwa wilaya. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu wa || (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Ulanga ni milimita 1170 hadi unatarajiwa kuongezeka.
1280.

Ushauri

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,

i) Wakuli hauriwa k h k
2023 na Januari, 2024. (1) akulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu | Kuchagua mbegu na mazao sahihi. ) S
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari, | (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
2024. shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,

vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya

Angalizo: baadae.

(v) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. (il

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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